KITUO CHA UJASIRIAMALI CHA CHUO KIKUU DAR ES SALAAM 

(UDEC) 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI
Dar es Salaam, Ijumaa, Juni 27, 2008 

UDEC KUWAUNGANISHA WAJASIRIAMALI WA TANZANIA NA WAWEKEZAJI 

Baada ya kukamilisha mashindano ya kuandaa michanganuo kwa mafanikio makubwa mwaka jana, mwaka huu Kituo cha Ujasiriamali cha Chuo Kikuu Dar es Salaam (UDEC) kikishirikiana na Shirika la Maendeleo ya Biashara (BiD Network Foundation) lenye makao yake makuu Uholanzi, kimeanzisha utaratibu wa kuwaunganisha wajasiriamali wa Tanzania na wawekezaji binafsi ambao wako tayari kuwekeza kwa utaratibu wa kununua hisa katika biashara ndogo na za kati. Utaratibu huu huwezesha mjasiriamali kupata mtaji ambao hahitaji kuurudisha wala kulipia riba. Badala yake mwekezaji huchukua sehemu ya biashara na faida inayopatikana. 

Akiongea ofisini kwake, Mkurugenzi wa UDEC, Dk. Donath Olomi alisema kuwa mwaka huu Kituo hicho kinaweka mkazo kwenye kuainisha wajasiriamali na mawazo endelevu au biashara zenye uwezekano na nia ya kupanuka na kukuza ajira, kutathmini mawazo au biashara hizo na kuwaunganisha na wawekezaji wa hapa nchini na wa nje. 

Huduma hii inatolewa na UDEC kwa kushirikiana na BIDNF na wadau wengine wa hapa nchini. Wajasiriamali watakaoshiriki watatakiwa kujiandikisha na kujaza maelezo katika tovuti maalumu yenye udhibiti kwa huduma hii http://www.bdnetwork.org/tanzania, na baadaye kuweka mawazo na michanganuo yao. Huduma hii kwa sasa ni bure. Wale watakaojiandikisha na kuonyesha uhitaji wao wa washauri, wataunganishwa na washauri katika kuandaa au kuboresha michanganuo yao, ambao pia ni washirika katika zoezi zima. Kwa kuwa mahitaji ya ushauri ni mengi kuliko uwezo wetu wa kuutoa, wale watakaowahi ndio watakaopangiwa washauri watakaopatikana. Wengine itawabidi kulipia gharama hiyo kwa watoaji. 

Dk. Olomi pia alizungumzia uwezekano wa wale wanaoshiriki katika huduma ya kuunganishwa na wawekezaji kuja kushiriki katika mashindano ya mchanganuo waliyowasilisha. Hivi sasa UDEC inaendelea na mazungumzo na wafadhili na taasisi zinazotegemea kuendesha mashindano ya michanganuo ya biashara ili kuona uwezekano wa kushirikiana kwa namna fulani, ikiwa ni pamoja na washiriki wa huduma ya hii kuunganishwa kupata tuzo. 

Naye mratibu wa mashindano ya Mchanganuo ya 2007 na Huduma ya Kuunganisha Wawekezaji, 2008, Bwana Tobias Swai alisema kuwa mkakati wa mwaka huu ni kuanza kuwapata wajasiriamali kwa kuwatembelea katika mabanda yao katika Maonyesho ya 32 ya Kimataifa ya Biashara ya Dar es Salaam (SabaSaba) yatakayofanyika kuanzia mwisho wa wiki hii. “Timu yetu itakuwa uwanjani kuwatembelea na kuwaelekeza wajasiriamali jinsi ya kushiriki. Wale ambao hawashiriki wanakaribishwa kwenye meza ya UDEC, kwenye banda la Chuo Kikuu Dar es Salaam kupata maelezo”. Aidha Bwana Swai alisema kuwa katika huduma ya kuunganisha wawekezaji, atakayepeleka mchanganuo wake atajibiwa ndani ya wiki mbili. Ambaye atajiandikisha na kushindwa kukamilisha mchanganuo wake ndani ya wiki 2 atakuwa amefutwa na itabidi ajiandikishe tena iwapo anataka kuwasilisha mchanganuo. 

Wakati UDEC inawahamasisha wajasiriamali na kutafuta wawekezaji binafsi wa Kitanzania, BiDNF ina wataalamu wanne wa kuunganisha wajasiairamali na ambao wanaainisha wawekezaji binafisi wa Ulaya na Marekani wanaotaka kushiriki katika mpango huu. Malengo ya mwaka huu ni kuandikisha wajasiriamali mia tatu na usaidia hamsini. Pia tuna lengo la kuunganisha angalau biashara kumi.
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To Submit your Plan login to http://www.bdnetwork.org/tanzania 

Or Go to www.udec.ac.tz 

For inquiry Please contact; Elia Yobu on +255 75 4 376 328
Tobias Swai +255 75 4300 495 

 Email:ecentre@fcm.udsm.ac.tz

